Leo katika kona ya Uchambuzi na utafiti wa stori mbalimbali(Je wajua & Kona ya wahenga tunaongelea juu ya sanamu lililopo misri lenye sura kama ya marehemu michael Jackson
Kuna picha ya Sanamu la Kale huko misri lenye miaka 3,000 ambalo inaonekana kama Michael Jackson, Watu hawawezi kukataa kuangalia na wengine wanafikiri kuwa ni Mike.yafuatayo ni mambo kadhaa ambayo tunajua kuhusu sanamu na uhusiano na Michael Jackson.
1.Sanamua hii inaonyeshwa kwenye Makumbusho ya Mazingira ya Chicago
Sanamu hiyo ilinunuliwa Cairo mwaka wa 1889 na imekuwa ikionyeshwa kwenye makumbusho kwa miaka 21. Tajiriwa mbao wa Chicago, Edward E. Ayer alinunua sanamu huko Misri mnamo 1894. Ilikuwa imetolewa kwa makumbusho mwaka wa 1899 na imekuwa imeonyesha tangu 1988 katika maonyesho ya kudumu ya Makumbusho ya Ndani Nchini Misri.
2.Ilibadilishwa kati ya 1550 BC hadi 1050 BC.
Wataalam wa Archaeologists wamebainisha kuwa kikwazo hiki kilichofunikwa wakati wa Ufalme Mpya wa historia ya Misri na kwamba ulikuwa kati ya 1550 BC hadi 1050 BC.
3.Hii ilikuwa Muda Uliopita Wakati wa Mfalme Ramesses na Mfalme Tut.
Muundo huo ulifanyika wakati wa utawala wa King Remesses au King Tut, lakini hakuna wakati halisi, ni nani au kwa nini liliundwa, kwa kuwa hakuna hieroglyphics juu yake.
4.Mashabiki wa Jackson Jackson Uchukulia sanamu hii kama sehemu ya Hija
Sanamu hii kwa wa Misri ni moja ya maonyesho maarufu zaidi kwenye Makumbusho ya Mazingira ya Chicago, kama tani za mashabiki wa Michael Jackson kuja kila mwaka na huichukulia ziara ya makumbusho kama Hija. Watu wengine huuliza juu ya sanamu hii ya Misri kabla ya kununua tiketi na vichwa vingi huenda moja kwa moja kwenye maonyesho wanapoingia kwenye makumbusho.
5.Wageni wamezuiliwa kulishika au kulibusu sanamu hili.
Mashabiki wengine wanaweza kwenda overboard na wanataka kugusa au kubusu sanamu kama wanaamini ya kwamba kweli ni Michael Jackson. Wageni ni marufuku kufanya hivyo na kuchora Sanamu hii imewekwa nyuma ya kioo yaani screen ya kinga.
6.Ukweli ni kwamba hii ni sanamu ya Mwanamke
Licha ya kuangaliwa kama Michael Jackson, kuchonga mawe ya limestone ni sanamu ya mwanamke. Kielelezo kina urefu wa sentimita 25 na upana wa 35 cm.
7.Pua haipo/Haijatimia
Wengi wanaamini kwamba huyu ni Michael Jackson kama pua ya sanamu inaonekana kama ipo sawa na ya Mfalme wa Pop. Kuna maelezo ya pua iliyopotea na mkulima katika makumbusho alieleza kwamba: "95% ya sanamu za Misri zilijisikiwa na Wakristo wa awali na Waislamu kwa sababu walikuwa wakizitumia katika ibada ya sanamu. Waliangalia hayo kama sanamu na kuchukua pua iliwafanya 'wasio wanadamu.' "
8.Sanamu Inaonekana kama Michael katika “Remember the Time“
Watu wanaamini kwamba huyu ni Mike wakati wakiangalia pop yake 1993 smash, “Remember the Time”. Video ya muziki imetengenezewa Misri na haiwezi kuwapo tena.
No comments:
Post a Comment